เมื่อวันที่ 29 มิถุนายน 2565 ณ วัดดอยเทพเนรมิต เขื่อนน้ำอูน บ้านนาเชือก ตำบลแร่ อำเภอพังโคน จังหวัดสกลนคร นำโดย นายศราวุฒิ ตุพิมาย ตำแหน่งผู้อำนวยการโกลบอลเฮ้าส์สาขาพังโคน และตัวแทนพนักงาน ร่วมสนับสนุนน้ำดื่ม และถวายสังฆทาน พร้อมทั้งข้าวของเครื่องใช้ที่จำเป็น เพื่อเป็นการสร้างบุญกุศล ณ วัดดอยเทพเนรมิต
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2022/07/290977068_598668834997339_8184344980298170402_n.jpg)
โกลบอลเฮ้าส์ ขอเป็นส่วนหนึ่งในการสนับสนุน และส่งเสริมกิจกรรมที่ธำรงไว้ซึ่งขนบธรรมเนียม ประเพณี และวัฒนธรรมอันดีงาม อย่างสม่ำเสมอ