![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2021/05/13419150856641-1024x683.jpg)
เมื่อวันที่ 30 เดือน พฤษภาคม พ.ศ. 2564 บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขา ระยอง โดย นางสาว พิฐชญาณ์ รุ่งเสถียรพงศ์ ตำแหน่งผู้อำนวยการสาขา และพนักงานบริษัท ได้เข้าร่วมมอบวัสดุอุปกรณ์ก่อสร้าง รวมมูลค่า 293,306 บาท (สองแสนเก้าหมื่นสามพันสามหกบาท) ให้กับวัดเขาตาอิ๋น ต.ชุมแสง อ.วังจันทร์ จ.ระยอง
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2021/05/193651662_332073094994319_6637249160659110273_n-1024x683.jpg)
โดยมีเจ้าอาวาสวัดเขาตาอิ๋นเป็นผู้รับมอบ ซึ่งวัตถุประสงค์ในการบริจาคครั้งนี้ โกลบอลเฮ้าส์ คาดหวัดที่จะส่งเสริมกิจกรรมที่ธำรงไว้ซึ่งขนบธรรมเนียมประเพณี และวัฒนธรรมอันดีงาม นอกจากนั้น ถือเป็นการช่วยให้วัดประหยัดงบในการก่องสร้างและซ่อมแซมอีกด้วย
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2021/05/193936295_332072981660997_5657423028058894156_n-1024x683.jpg)