![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/06/กรอบปันสุขสร้างรอยยิ้ม-1200-800-02-1024x683.jpg)
บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขาเพชรบูรณ์ บริจาคสินค้าวัสดุก่อสร้างและอุปกรณ์ต่างๆ เพื่อปรับปรุงพัฒนาอาคารเรียนให้กับมหาวิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีเพชรบูรณ์ จ.เพชรบูรณ์
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/06/กรอบปันสุขสร้างรอยยิ้ม-1200-800-01-1024x683.jpg)
ในวันอังคารที่ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2566 บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์จำกัด (มหาชน) สาขาเพชรบูรณ์ นำโดย นางสาว นนทิยานันท์ ทองมวล รองผู้อำนวยการบริษัทสยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขาเพชรบูรณ์พร้อมด้วยทีมบริหารและพนักงาน เป็นตัวแทนบริจาคสินค้า รวมเป็นจำนวนเงิน 65,000 บาท โดยมีผู้อำนวยการมหาวิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีเพชรบูรณ์เป็นตัวแทนในการรับมอบ
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/06/กรอบปันสุขสร้างรอยยิ้ม-1200-800-03-1024x683.jpg)
กิจกรรมโกลบอลเฮ้าส์ปันสุขสร้างรอยยิ้มในครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์ เพื่อ
- สนับสนุนอุปกรณ์การเรียนและการสอนให้กับทางโรงเรียน
- เพื่อปรับปรุงพัฒนาอาคารเรียน และสถานที่ภายในบริเวณโรงเรียน
- ตอบแทนและสร้างสรรค์กิจกรรมดีๆสู่สังคม