![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/06/351776544_215177328009130_4587034835076358095_n-1024x576.jpg)
เมื่อวันจันทร์ที่ 5 มิถุนายน 2566 คณะผู้บริหารและคณะสวัสดิการพนักงานบริษัทสยามโกลบอลเฮ้าส์ สาขาชุมแพ นำสิ่งของไปบริจาค อาทิเช่น แผนกเฟอร์นิเจอร์ แผนกประตูไม้อัด แผนกอุปกรณ์ไฟฟ้าและสินค้าโครงสร้าง นำไปมอบถวาย ให้กับวัด บรมหนองหว้า ตำบลไชยสอ อำเภอชุมแพ จังหวัดขอนแก่น โดยมีคณะกรรมการวัดและท่านเจ้าอาวาสเป็นผู้รับมอบถวาย และให้การต้อนรับเป็นอย่างดี
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/06/351555269_1488111061727580_7299021186459663525_n-1024x576.jpg)
กิจกรรมโกลบอลเฮ้าส์ปันสุขสร้างรอยยิ้มในครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์ดังนี้
1.เพื่อเป็นการสานสัมพันธ์ที่ดีกลับทางวัดที่ใกล้เคียงบริเวณโกลบอลเฮ้าส์
2.เพื่อเป็นการสานความสัมพันธ์ที่ดีต่อชุมชน
3..เพื่อเป็นการประชาสัมพันธ์ให้ทั่วถึงและกว้างขวางมากยิ่งขึ้นและจะได้รู้จักโกลบอลเฮ้าส์มากยิ่งขึ้นมีการบอกต่อจากคณะกรรมการวัดและชาวบ้านบริเวณตำบลหนองเขียดอำเภอชุมแพจะได้เข้ามาใช้บริการที่โกลบอลเฮ้าส์เวลาที่ต้องการซื้อสินค้าหรือมีการต่อเติมสร้างบ้าน
4.เพื่อมอบให้กับทางวัดนำเอาไว้ใช้ในการปรับปรุงซ่อมแซมในส่วนที่วัดชำรุดหรือเสียหาย
5.เพื่อเป็นการสร้างภาพลักษณ์ที่ดีให้กับองค์กรและสังคม