จากวิกฤติการณ์ Covid – 19 บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) ได้ร่วมมือกับ บริษัท เอสซีจี ดิสทริบิวชั่น จำกัด และบริษัทในเครือ สร้างตู้ปลอดเชื้อ ความดันอากาศบวก จากนวัตกรรมของเอสซีจี บริจาคให้โรงพยาบาลทั่วประเทศ เพื่อปกป้องบุคลากรทางการแพทย์ ให้ปลอดภัยในการตรวจรักษา
![](http://139.59.233.73/wp-content/uploads/2021/03/1-1024x683.png)
เมื่อวันที่ 23 มีนาคม พ.ศ. 2564 บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขาชุมแพ โดย นายณรงค์ฤทธิ์ พรสุวรรณ ตำแหน่ง ผู้อำนวยการ บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขาชุมแพ และพนักงานบริษัทฯ ได้เข้าร่วมกิจกรรมการมอบห้องความดันอากาศบวก POSITIVE PRESSURE ROOM เพื่อสนับสนุนการทำงานให้กับเจ้าหน้าที่พยาบาล
![](http://139.59.233.73/wp-content/uploads/2021/03/2-1024x683.png)
ซึ่งนวัตกรรมดังกล่าวมีการแยกพื้นที่ระหว่างทีมแพทย์และคนไข้ออกจากกัน และใช้ระบบควบคุมแรงดันและคุณภาพอากาศที่เหมาะสม พร้อมมีระบบฆ่าเชื้อ ป้องกันการแพร่กระจายของเชื้อโรค ปกป้องบุคลากรทางการแพทย์ให้ปลอดภัยในการตรวจรักษา
![](http://139.59.233.73/wp-content/uploads/2021/03/4-1024x683.png)