![](http://139.59.233.73/wp-content/uploads/2021/03/news120920171353490-1024x621.jpg)
เมื่อวันที่ 2 กันยายน 2560 เวลา 9.00 น. ณ ตำบลพังโคน อำเภอพังโคน จังหวัดสกลนคร บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขาพังโคน ได้จัดพิธีฉลองเปิดตัวอย่างเป็นทางการ โกลบอลเฮ้าส์สาขาที่ 52 ซึ่งในงานได้รับเกียรติจาก นายณรงค์ วิมลโสภณกิตติ นายอำเภอพังโคนคุณวิฑูร สุริยวนากุล ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร คุณอภิสิทธิ์ รุจิเกียรติกำจร ประธานกรรมการ บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) ร่วมเป็นสักขีพยานในพิธีเปิด ซึ่งในงานได้รับความสนใจจากพี่น้องชาวอำเภอพังโคนและจังหวัดใกล้เคียงอย่างล้นหลาม ที่เข้ามาเลือกซื้อเลือกหาสินค้าวัสดุก่อสร้าง เครื่องมือช่าง อุปกรณ์ที่ใช้ในงานก่อสร้าง ของตกแต่งบ้านและสวน พร้อมกิจกรรมจากตัวแทนสินค้าแบรนด์ดังยี่ห้อต่างๆ ที่มาร่วมเล่นเกมส์ พบปะกับลูกค้า พร้อมมินิคอนเสิร์ต จากนักร้องลูกทุ่งชื่อดัง “ไผ่ พงศธร” ที่มาร่วมสร้างสีสันทำให้บรรยากาศในพิธีเปิด เต็มไปด้วยความอบอุ่น
![](http://139.59.233.73/wp-content/uploads/2021/03/news120920171353491-1024x621.jpg)
![](http://139.59.233.73/wp-content/uploads/2021/03/news120920171353492-1024x621.jpg)
![](https://globalhouse.co.th/assets/img/imgNews/news120920171353493.jpg)
![](https://globalhouse.co.th/assets/img/imgNews/news120920171353494.jpg)
![](https://globalhouse.co.th/assets/img/imgNews/news120920171353495.jpg)
![](https://globalhouse.co.th/assets/img/imgNews/news120920171353496.jpg)
![](https://globalhouse.co.th/assets/img/imgNews/news120920171353497.jpg)
![](https://globalhouse.co.th/assets/img/imgNews/news120920171353498.jpg)
![](https://globalhouse.co.th/assets/img/imgNews/news120920171353499.jpg)